Connect with us

News

Buhari ya ba mu kunya – Dattawan Arewa

Published

on

Hakeem Baba Ahmed e1561438467982
Spread the love

Daga kabiru basiru fulatan

 

 

Ƙungiyar dattawan Arewacin Naeriya (NEF), ta ce shugaba Muhammadu Buhari abin takaici ne ga arewa.

Advertisement

Da yake zantawa da manema labarai a Kaduna ranar Asabar, mai magana da awun ƙungiyar Hakem Baba-Ahmed ya ce Buhari ya yi alkawarin tabbatar da tsaro da kuma bunkasa tattalin arzikin amma ya kasa yin hakan.

Ya shawarci ƴan Arewa su zaɓi cancanta a zaɓen 2023.

“An gaya wa ’yan Arewa cewa idan Buhari ya zama shugaban ƙasa za a shawo kan matsalolinsu amma komai ya sake taɓarɓarewa a ƙarƙashin mulkina, wannan ba farfaganda ba ce; ba almara ba ce, abu ne a zahiri” in ji shi..

Advertisement

Ya ƙara da cewa “Akwai miliyoyin ƴan gudun hijira a yankin arewa inda Buhari ya fito sakamakon munanan ayyukan ƴan bindiga, amma gwamnati ta ƙi amincewa da hakan, wannan ba ita ce Najeriyar da muka zaɓa a ƙarƙashin Shugaba Buhari

Advertisement
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *