Connect with us

News

Maza na ɗaukar hutu a wajen aiki domin rainon jarirai a Australia

Published

on

Spread the love

Daga kabiru basiru fulatan

 

 

Advertisement

 

Wani sakamakon bincike da gwamnati ta saki ya nuna cewa iyaye na biya domin a basu hutu a ma’aikatu domin su kula da jarirai a Australia.

Wannan na nuni da yadda a ke sauka da ga al’adar rainon jarirai da iyaye ke yi a ƙasar.

Advertisement

A wata ƙididdiga ta ƙidayar al’umma ta 2020 da 2021 da Hukumar Daidaita tsakanin Jinsi a Wajen Aiki (WGEA) ta fitar, ya nuna cewa a duk ma’aikatu biyar, masu ɗauke da ma’aikata a ƙalla 100, uku na biya domin a basu hutu domin rainon jarirai a Australia, kuma ga kowanne jinsi.

Daraktan WGEA, Mary Wooldridge ta baiyana cewa wannan matakin zai ƙara haɓɓaka harkar kula da ƴaƴa, in da hakan ke da amfani ga al’umma.

Hakazalika, canje-canje da a ke samu a dokokin aiki ne ke sa yawa a na samun ƙaruwar iyaye maza na ɗaukar nauyin rainon ƴaƴa.

Advertisement

Duk da cewa har yanzu iyaye mata su su ka fi yawa a rainon ƴaƴa, adadin iyaye maza da ke rainon ƴaƴa na samun ƙaruwa har ya kusa ruɓanya na 2020 zuwa 2021 da ga kashi 6.5 zuwa kashi 12 cikin ɗari.

Advertisement
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *