Connect with us

News

Tarihi: Yadda Aka Sauke Sheikh Abubakar Gumi Daga Shugabancin Hukumar Alhazai Ta Ƙasa A 1978

Published

on

Sheikh Abubakar Gumi
Sheikh Abubakar Mahmud Gumi

A ranar 23 ga watan Agustan shekarar 1978, gwamnatin mulkin soja ta Tarayyar Najeriya ƙarƙashin jagorancin Janar Olusegun Obasanjo ta sauke fitaccen malamin addinin Musulunci, Sheikh Abubakar Mahmud Gumi, daga muƙaminsa na shugaban Hukumar Alhazai ta Ƙasa.

Advertisements
Advertisements

A wancan lokaci, Sheikh Gumi na daga cikin manyan malaman Musulunci masu tasiri a Najeriya, musamman a Arewacin ƙasar, inda ya taka muhimmiyar rawa wajen gyaran harkokin addini da wayar da kan al’umma.

Advertisements

Mutuwar Ɗalibi Kan N13,500 Ta Jawo Dakatar Da Karatu Da Zanga-Zanga A Jami’ar FUTO

Advertisements
Advertisements

Sauke shi daga wannan muƙami ya jawo ce-ce-ku-ce a tsakanin mabiyansa da sauran jama’a, kasancewar yana da babban tasiri a harkokin Musulunci da kuma gudanar da ayyukan Hajji.

Sheikh Gumi ya ci gaba da kasancewa ɗaya daga cikin fitattun malaman Musulunci a tarihin Najeriya har zuwa rasuwarsa a shekarar 1992, inda ya bar gagarumar gudunmawa a fannonin ilimi, wa’azi da kuma fassarar Alƙur’ani zuwa harshen Hausa.

Advertisements
Advertisement
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Trending