News
FIFA 2022: Kizz Daniel zai cashe a ranar bude gasar cin kofin duniya na ƙwallon ƙafa
DAGA YASIR SANI ABDULLAHI
A ƴan watannin da suka gabata, Kizz Daniel ya wallafa a shafinsa na Twitter cewa zai so ya yi wakarsa mai suna ‘Buga’ a gasar cin kofin duniya.
Da alama duniya ta amince da bukatar Kizz Daniel ɗin kamar yadda a yanzu ke shirin yin wasa a bikin bude gasar cin kofin duniya ta FIFA 2022 a Qatar.
Biyan kudin haraji zai rage wa Najeriya basussukan da ake bin ta – Ministar Kudi
Kizz Daniel ne ya bayyana wannan labarin a shafinsa na Twitter a ranar Lahadi, inda ya bayyana cewa an amsa addu’o’in da ya yi na yin wasa gasar cin kofin duniya.
Kizz ya ji daɗin nasara 2022 tare da ‘Buga’ guda wacce ta zama ɗaya daga cikin manyan ‘yan wasa a nahiyar.
Bayan da aka fara gudanar da wata ziyarar waka mai taken ‘Afroclassic Tour’ a Burtaniya, Amurka, Kanada, da kuma zaɓaɓɓun ƙasashen Afirka, Kizz Daniel zai ɗauki ‘Buga’ zuwa babban taron a cikin gasar wasanni.
Za a gudanar da gasar cin kofin duniya ta FIFA 2022 a Qatar daga ranar Lahadi 20 ga Nuwamba zuwa Lahadi, 18 ga Disamba 2022.
Magoya bayansa sun yi farin ciki da labarin samun ganin mawakan Najeriya na yin wasa a Duniya wanda wani babban abin alfahari ne ga Afrobeats.
