Connect with us

News

Ƙarancin man fetur: Lita biliyan 2.3 mu ke buƙata ya isa rabawa ƴan ƙasa — NNPC

Published

on

FB IMG 1645440392130
Spread the love

Daga yasir sani abdullahi

 

 

Advertisement

Kamfanin Man Fetur na Ƙasa, NNPC, ya ce ya na sa ran samun litar man fetur sama da biliyan 2.3 zuwa karshen watan Febrairu a ƙasar nan.

Ya kuma baiyana cewa yanzu haka lita biliyan 1 ne a ke raba shi ga ƴan ƙasa.

Babban Darakta mai kula da ɓangaren mai na cikin ƙasa, Adetunji Adeyemi, a yayin ganawa da manema labarai, ya ce lita biliyan 2.3 da a ke buƙata shi ne zai dawo da wadatar man da a ke samu a ƙasa na kwanaki 30, har ma a samu rara.

Advertisement

Ya kuma tabbatar da cewa man fetur ɗin da a ke siyar wa a gidajen mai a halin yanzu a fadin ƙasar nan ingantacce ne.

Adeyemi ya ƙara da cewa domin an bunƙasa da hanyarta rarraba mai a ƙasar nan, kamfanin ya kirkiro da yin aiki na awa 24 a defo-defo domin biyan buƙatar yan ƙasa.

Ya kuma tabbatar da cewa gwamnati ta ƙara ƙaimi wajen ganin an magance matsalolin da a ke fuskanta wajen safarar man fetur.

Advertisement

Advertisement
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *